Văn hóa - Xã hội
Hướng đến kỷ niệm 70 năm Ngày Giải phóng Thủ đô, tối 18/05 tại sân khấu ngoài trời Vườn hoa trung tâm thị xã Sơn Tây, thành phố Hà Nội, tiếp tục diễn ra Chung khảo “Liên hoan Tiếng hát cựu Thanh niên xung phong (TNXP) Hà Nội 2024” (cụm 3). Đây là đêm diễn cuối cùng của liên hoan.
Dự chương trình có các đồng chí lãnh đạo Trung tâm văn hoá thành phố Hà Nội. Về phía huyện Quốc Oai có đồng chí Ngô Ngọc Cường - Phó giám đốc Trung tâm VHTT&TT huyện Quốc Oai, đồng chí Dương Quốc Việt - Chủ tịch Hội cựu TNXP huyện Quốc Oai cùng các đồng chí lãnh đạo, ca sĩ, diễn viên tham gia chương trình gồm các huyện: Quốc Oai; Phúc Thọ; Thạch Thất; Sơn Tây; Đan Phượng và huyện Ba Vì.
Ban tổ chức tặng hoa và cờ lưu niệm cho các đơn vị dự thi
Đến với Liên hoan đơn vị huyện Quốc Oai góp mặt với 04 tiết mục theo chủ đề "Việt Nam - Ánh sáng - Tự do" gồm: Đêm nghe hát đò đưa nhớ Bác; Anh vẫn hành quân; Cúc ơi em ở đâu và Hát mừng Hà Nội. Nội dung ca ngợi Việt Nam - Đất nước - Con người; Ca ngợi Đảng Cộng sản Việt Nam quang vinh, Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại ;ca ngợi Thủ đô Hà Nội - Thành phố “Văn hiến - Văn minh - Hiện đại” với những thành tựu to lớn trong hội nhập và phát triển; Ca ngợi hình ảnh và phẩm chất tốt đẹp của lực lượng Cựu TNXP trong các thời kỳ kháng chiến, xây dựng chủ nghĩa xã hội và bảo vệ Tổ quốc cũng như trong đời sống xã hội, lao động sản xuất, …
Các tiết mục tham dự Liên hoan của huyện Quốc Oai được dàn dựng công phu , sinh động, hấp dẫn. Dù đa số các nghệ sĩ không chuyên đều đã ở tuổi trung niên và lên chức ông, bà nhưng vẫn khoe được chất giọng đầy khỏe khoắn, các động tác múa uyển chuyển, mềm mại không kém phần chuyên nghiệp,mang đến cho khán giả nhiều cung bậc cảm xúc.
Hình ảnh ấn tượng trong các tiết mục dự thi của đơn vị huyện Quốc Oai
Liên hoan là dịp để các thế hệ Cựu TNXP gặp gỡ, giao lưu, nhằm nâng cao đời sống văn hóa tinh thần, động viên các Cựu TNXP sống vui, sống khỏe, luôn giữ vững phẩm chất của Thanh niên xung phong Việt Nam, góp phần xây dựng tổ chức Hội Cựu TNXP các cấp của Thủ đô ngày càng vững mạnh.
Nguyễn Khải
TIN XEM NHIỀU
Lễ tri ân và trưởng thành cho học sinh khối 12 Trường Phổ thông Nguyễn Trực
- Quốc Oai Trao quyết định điều động, bổ nhiệm lãnh đạo quản lý
- Huyện ủy Quốc Oai Công bố và trao Quyết định bổ nhiệm Phó Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy
- Huyện Quốc Oai: giao ban công tác quản lý đất đai trên địa bàn
- Trao Quyết định bổ nhiệm Chánh Văn phòng Huyện ủy đối với đồng chí Phùng Văn Tài
- Sơ kết công tác hội và phong trào nông dân 6 tháng đầu năm 2024; Trao tặng sổ Bảo hiểm xã hội cho hộ cận nghèo và ra mắt câu lạc bộ sản xuất kinh doanh giỏi