An ninh - Quốc phòng
Sáng ngày 12/06, tại Trường bắn Sài Sơn. Ban CHQS huyện Quốc Oai tổ chức kiểm tra bắn đạn thật súng Tiểu liên AK bài 1, kết thúc chương trình huấn luyện cho các đối tượng dân quân tự vệ năm 2024.
Toàn cảnh buổi kiểm tra
Tham gia đợt kiểm tra có 315 chiến sĩ dân quân tự vệ thuộc các xã, thị trấn và cơ quan, đơn vị trên địa bàn huyện. Nội dung kiểm tra bắn súng Tiểu liên AK bài 1: bắn với mục tiêu cố định ban ngày. Qua đợt kiểm tra, 100% cán bộ, chiến sĩ dân quân tự vệ hoàn thành tốt nội dung, bảo đảm đúng nguyên tắc và an toàn cao.
Lực lượng tham gia kiểm tra thực hiện nội dung kiểm tra
Kết thúc đợt kiểm tra, Ban CHQS huyện đã tổ chức rút kinh nghiệm, biểu dương những đơn vị, cá nhân đạt kết quả tốt, nêu ra những hạn chế trong quá trình thực hành, khắc phục sửa chữa để tiếp tục đổi mới nội dung, phương pháp huấn luyện, nâng cao trình độ bắn súng cũng như các khoa mục huấn luyện cho lực lượng dân quân tự vệ, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
Nguyễn Khải
TIN XEM NHIỀU
Lễ tri ân và trưởng thành cho học sinh khối 12 Trường Phổ thông Nguyễn Trực
- Quốc Oai Trao quyết định điều động, bổ nhiệm lãnh đạo quản lý
- Huyện ủy Quốc Oai Công bố và trao Quyết định bổ nhiệm Phó Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy
- Huyện Quốc Oai: giao ban công tác quản lý đất đai trên địa bàn
- Trao Quyết định bổ nhiệm Chánh Văn phòng Huyện ủy đối với đồng chí Phùng Văn Tài
- Sơ kết công tác hội và phong trào nông dân 6 tháng đầu năm 2024; Trao tặng sổ Bảo hiểm xã hội cho hộ cận nghèo và ra mắt câu lạc bộ sản xuất kinh doanh giỏi