An ninh - Quốc phòng
Sáng ngày 24/05. Ban Chỉ huy Quân sự huyện Quốc Oai tổ chức Hội thao bắn súng quân dụng cho lực lượng dân quân năm 2024. Tham gia Hội thao gồm 84 vận động viên là các cán bộ, chiến sĩ dân quân được tuyển chọn từ 21 Ban CHQS xã, thị trấn trong toàn huyện.
Toàn cảnh Hội thao
Tại Hội thao các vận động viên tranh tài các nội dung: Bắn súng Tiểu liên AK bài 1 (mục tiêu ẩn hiện ban ngày), bắn súng Tiểu liên AK bài 2 (bắn nhanh, chính xác mục tiêu ẩn hiện ban ngày) đối với nam và nữ. Nhờ làm tốt công tác tổ chức và các đội huấn luyện, luyện tập chu đáo nên Hội thao đã đạt mục đích yêu cầu đề ra.
Các vận động viên thực hành nội dung Hội thao
Hội thao nhằm đánh giá kết quả, chất lượng huấn luyện bắn súng quân dụng; huấn luyện thể lực, hoạt động thể dục thể thao, góp phần nâng cao trình độ quản lý, tổ chức huấn luyện quân sự, hoạt động và luyện tập thể thao của cán bộ, chiến sĩ dân quân tự vệ ở các đơn vị cơ sở. Thông qua hội thao, Ban Chỉ huy Quân sự huyện sẽ tuyển chọn những vận động viên có thành tích cao giới thiệu với Bộ tư lệnh thủ đô Hà Nội để tham gia Hội thao của Bộ Quốc phòng trong thời gian tới.
Nguyễn Khải
TIN XEM NHIỀU
Lễ tri ân và trưởng thành cho học sinh khối 12 Trường Phổ thông Nguyễn Trực
- Quốc Oai Trao quyết định điều động, bổ nhiệm lãnh đạo quản lý
- Huyện ủy Quốc Oai Công bố và trao Quyết định bổ nhiệm Phó Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy
- Huyện Quốc Oai: giao ban công tác quản lý đất đai trên địa bàn
- Trao Quyết định bổ nhiệm Chánh Văn phòng Huyện ủy đối với đồng chí Phùng Văn Tài
- Sơ kết công tác hội và phong trào nông dân 6 tháng đầu năm 2024; Trao tặng sổ Bảo hiểm xã hội cho hộ cận nghèo và ra mắt câu lạc bộ sản xuất kinh doanh giỏi